milioni 300, alisema.
Alisema uongozi wa mkoa
kuunda timu ya
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ya mtuhumiwa huyo ikiwemo
masuala la kikodi na ufanyaji wa
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3 mwakahuu Omolo i

oa haramu za uvuyi aina ya kwenye nyumba za ibada
sa wa Wizara walingilia zoezi 6,964 raTu-nbavnpand kagezocm watoto
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- mara zote,” amesema.

|  Waziri Mkuu ametoa agizo ‘Kanka tukio la tatu, AE:_‘!I 4, Nmazo taarifa kwam w., _

hilo jana wakati akizungumza na Mﬂallpahkananakasa wameanzisha mfumo ,

Kamati ya Ulinzi na Usalama ya mnaharamumuumambazom wainmkwwermdamaya‘ 2

Mkoa wa Mwanza kwenye kikao marobota 10yanyavuharamuaina  Tumeruhusu ibada tu, na
nﬁdmk;a njia ya video yamakila sawanavipande 300na ibada lazima zmmﬁwo
km‘okea ofisini mambota 437 ya nyavu haramu d

E ;a Timba sawa na vipande

Alsema kwa si mara yake 128 ’5 na kutozwa faini ya sh.
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» Kikosi maalumu chakamata
shehena ya nyavu za uvuvi

NA PETER BAIAN ikiwemo kuomba mkataba ya kwenda maeneo mbalimbali ya
mpangaji,ikaelezwa mzigo huo ni kanda ya Ziwa Victoria kwa lengo la
KIKOSI maalumu cha doria mali ya mfanyabiashara wa dhana kuwauzia wavuvi kinyume na sheria
kudhibiti uvuvi haramu kanda va za uvuvi jijini Mwanza, Jeremiah Za uvuvi.
Mwanza, kimefanikiwa kukamata Assam maarufu Omolo mkazi wa Mongela aliagiza kuundwa
robota 417 za nyavu haramu zenye  Bwiru,"alisema. kwa timu ya vyombo vya ulinzi
thamani ya zaidi ya Sh bilioni L5, Alisema mfanyabiashara Assam  na usalama kufatilia suala hilo,
zikiwa zimefichwa kwenye nyumba  amefanikiwa twa na polisi ikishirikiana na wataalamu wa
moja enco la Nyansaka Center wilayani Rorya na kusafirishwa Wizara ya Mifugo na Uvuvi
wilayani Tlemela. hadi Mwanza ambapo anashikiriwa  ili kuhakikisha hatua kali
_ Kaimu Ofisa Mfawidhi wa kituo kikuu cha Polisi Kati, huku zinachukuliwa, ikiwemo kukomesha
Ulinzi wa Rasilimali za Uvuvi robota zake za nyavu haramu zikiwa  tabia ya wafanyabiashara kuendelea
Kanda ya Mwanza, Jokomina =~ zinashikiriwa kituo cha polisi kuingiza nyavu haramu na kuishia
Ntundu akitoa taarifa kwa Mkuu Nyakato. kulipa faini ndogo ikiwa hailingani
wa Mkoa wa Mwanza, John Mongela “Hii ni mara ya pili Assam na madhala yatakayosababishwa na
alisema wamefanikiwa kukamata kukamatwa kwa tuhuma za kuingiza  uvuvi haramu.
mzigo baada ya kuweka mtego, nyavu haramu ikiwa ni miezi Mongela alisikitishwa na
Alisema nyavu hizo zilikamatwa miwili iliyopita alipokamatwa mfanyabiashara huyo aliyepigwa
kutokana na taarifa za siri Machi, mwaka huu akiwa na nyavu - fani ya Sh milioni 120 alipofikishwa

kutoka kwa raia wema ambazo haramu aina ya grinet 741, timber mahakamani mara ya kwanza
walifuatilia,kisha kufanikiwa kufika - 178, kokolo m%?‘ana nyavu haramu alipokamatwa,ni vesria wakaliangalia
eneo la Nyansaka na kukuta mzigo  tatu za dagaa ambazo thamani yake  kwa upana hili la kutoza faini ndogo,
huo, ukiwa umefichwa ndani va haijafahamika wakati Wana ikiwa ni muda wa mwezi mmoja
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faini zaidi ya Sh470 milioni.
Amebainisha kuwa hatua pekee
ambazo zilichukuliwa na Wizara
ni kumtoza faini mfanyabiashara
kwa kumlipisha zaidi ya Sh470
na kwamba si mara yake ya
kwanza kukamatwa.,

“Yuko mfanyabiashara

0 anaitwa
Jeremiah Asam Omolo amekamatwa
mara kadhaa kwa kukutwa na nyavu
haramu. Wizara ilitoa specifications
(aina ya nyavu) zinazoruhusiwa
ku na KUU ya Mkoa ikasi-
mamia lakini kuna maafisa wa Wiz-
na akatozwa faini mara zote.”

wa
gella alisema katika kmjﬂj" Mon-
mianyabiashara huyo alipatikana na
marobota 66 ya nyavu haramu aina |
ya makila sawa na vipande 13200 |
ambapo alitozwa faini ya ShSO mil-
Loni.
Alisema katika tukio la pili, Aprili
3, mwaka huu, Omolo lﬂ- na
zana haramu za uvuvi aina yamakila |
vipande 6,964 na timba 179
na kutozwa hlnlhn milioni.
“Katika tukio la tatu, Aprili4, 2020 | jaum
alipatikana na kosa la kumiliki zana j

i3
-

 EEERSEEE.S

e T el T = ]

Scanned by CamScanner



